การจัดกิจกรรม “Phyathai English Day Camp”Primary 4-5 ประจำปีการศึกษา 2565
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566 ดร.พีรานุช ไชยพิเดช ผู้อำนวยการโรงเรียนพญาไท เป็นประธานพร้อมให้โอวาทเนื่องในการจัดกิจกรรม”Phyathai English Day Camp” Primary 4-5 ประจำปีการศึกษา 2565 ให้กับเด็กระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-5 โดยจัดกิจกรรมหมุนเวียนตามฐานกิจกรรม ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษและส่งเสริมให้นักเรียนกล้าแสดงออกเรียนรู้อย่างมีความสุข รวมทั้งพัฒนาตนเองตามศักยภาพ ในการนี้ นางสาวอุไรวรรณ มะเดชา นางสาวฐิติมา ดวงแก้ว รองผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและนักเรียน เข้าร่วกิจกรรมในครั้งนี้ ซึ่งเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://scontent.fbkk5-4.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/334083119_1341465739980900_1709225262351307943_n.jpg?_nc_cat=103&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeETxNKsyKqsKQnRBJaIR97MroNCGcKN6piug0IZwo3qmEjiCJytaZxwrZVZHbceitz4TohSS9eAV81dFoqXMePi&_nc_ohc=2745g1VtPJMAX9vI0dE&_nc_ht=scontent.fbkk5-4.fna&oh=00_AfA1IAsF3PeAsllnnJ00xDPkr4nAQDVbUW5cGTex-8y3Dw&oe=641E6F93)
![](https://scontent.fbkk5-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/333999199_216215230922347_3127225598485129989_n.jpg?_nc_cat=109&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeFdwB9IJxvC8i3qU5OjsFt0FBgT59K6ZI4UGBPn0rpkjpVDPTHU1VfPkvCqTQ9tvFmmu7ou0dAdGgGJiXtPOe8U&_nc_ohc=5GfR5fI8pRsAX8hOBJS&_nc_ht=scontent.fbkk5-1.fna&oh=00_AfC7juHZE6KL5wpV5ta62PPGwJSf5mvzLjHe2I0Wus44qA&oe=641DB1F1)