พิธีทำบุญตักบาตรวันมาฆบูชา ปีพุทธศักราช 2564
วันพฤหัสบดีที่ 25 กุมภาพันธ์ 2564 โรงเรียนพญาไท จัดพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในโอกาสวันมาฆบูชา ปีพุทธศักราช 2564 โดยมีการทำบุญ ตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป จากวัดเบญจมบพิตรดุสิตวนาราม ในการนี้ ดร.พีรานุช ไชยพิเดช ผู้อำนวยการโรงเรียนพญาไท พร้อมด้วยนางสาวอุไรวรรณ มะเดชา นางสาวฐิติมา ดวงแก้ว และ นางแสงอรุณ มโนมัยอุดม รองผู้อำนวยการโรงเรียนคณะครู นักเรียน และผู้ปกครอง เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้
![](https://scontent.fkkc3-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/335036360_886784022378173_3151555974121056264_n.jpg?_nc_cat=104&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeE4vAoqhaMlD9RqgmwzF7OSJmkCmqMQ4VEmaQKaoxDhUQB_7i1Dz3EQLgpM7CRkUlxWI8miWkktk9H4COIIdvhW&_nc_ohc=A2Yl9os9K0EAX_DQ46z&_nc_ht=scontent.fkkc3-1.fna&oh=00_AfD9j4r0sDiIJhoIQzfJhFqHH4b2STGnGd4NK6f6yu0coQ&oe=6441759D)